Habari za asubuhi, rasanakuwa hapa tena asubuhi ya leo ata huduma ya Bwana. Hali mbaya ya hewa huko nje, bali ndani ni kuzuri sana. Huu ni wakati mmoja tunaoweza kusema vizuri kuwa ndani ukiangalia nje, hivi hivyo kuwa nje ukiangalia ndani. Tulikuwa na uh, mapumziko mazuri jana usiku. Uh, unajisikia vizuri zaidi ya asubuhi ya leo. Basi tulikuwa na wakati mzuri sana jana, wakati mzuri tu. No, no. Unaona kama uh, uh, the Holy mtakatifu hata hata kunua hata funua chochote hadi naposhika kuja hapa chini ya upako wasikilizaji, wako chini ya upako. Hapo ndipo roho inaanza kufanya kazi, basi naye anaanza kujiongea na kutufanyia mambo makuu. Kwa hiyo mnaona, sijazungumza na mchungaji bado kuhusu, ilisikia amini tu. Kwa hiyo nikaigia upenzi na kuona kuona kile alichokuwa nadhani iliyopita ama zaidi, tangu nilipomjua ndipo. Yeye naye alikuwa alifanya kazi pia, yeye ni nadhani hivi karibuni zote amefanya kazi pia kwenye shirika la misitu na kadhalika, Henryville, ambako anatoka na kufanya kazi kujipatia riziki akihubiri kwa ziada, jinsi nimefanya maishani mwangu pia, mpaka hivi naipo kia, ambapo tusingefanya jambo lingine lolote kila hili. Kwa hiyo inashukuru kwa jambo hili, inashukuru kwa ajili ya bosi wetu mpya. Hivyo naam, Bwana, hakika napenda hilo. Naam Bwana, nimeridhika sana naye. Sasa na amini watawachana na madarasa ya shule ya Jumapili sasa okay. Juma la Jumapili la watoto waliacha um, kwa kuwa chumba ni wameondoa mgawanyo, kwa hiyo inalifanya kanisa kupanuka mpaka huko right nyuma <coughs> Sasa usiku wa leo tutakuwa na ule wakati wa mwisho wa huu Laodikia, Filadelfia, uka mwanzoni mwa wakati wa Laodikia and na kuja kuingia na Wala msisahau wako na wageni wowote miongoni mwetu walio na watu wagonjwa, at at an an wagonjwa uh, ijayo, a na maombi kwa ajili ya wagonjwa Jumatatu ijayo juma moja kutoka leo na hiyo, ita wana wedding, be, hiyo uh, itakuwa, akipenda hiyo itakuwa. Siku zote mnaona jinsi inavyopenda kuniweta hilo. Bwana akipenda inasema tufanye hivyo, Bwana akipenda hakujui, bado awe hajapata kuniambia ya kwamba nitakuwa hapa i itakuwa hapa, basi sote kuwa hapa ama basi, akiwa ni mapenzi yake tutakuwa hapa. Mnaona, yakiwa si mapenzi yake, bila shaka hatutakuwako. Neville ataendelea kutangaza kwenye matangazo yake na watu mbalimbali, nadhani huyu hapa, hapa wale walio na matangazo, alafu tuje mapema asubuhi kama huu wa kuombewa, nasi tunataka kuingia nini Vema well, hebu sione mimi crowd. Kama kuna umati mkubwa kama huu daima ni bora zaidi. Wana kadi za maombi, maana wanasongamana sana na nini, moja asitukuma meungiwe na vitu kama hivyo. Nafikiri kama vilifanya tu kwa utaratibu, kusudi waje tu mmoja mmoja, inalifanya inapunguza kuchanganyikiwa miongoni mwa watu mwajua. Basi iihata haikubidi kusimama mpaka kadi yako mahali nipo, ukiwa wewe ni mgonjwa unatukia vibaya on, brave, wala haitakubidi kusimama kwenye mstari mrefu. Wakati tu kadi yako imeitwa, njoo tu papa hapa juu ukaombewe, kisha ushuke chini na mwingine aje, namna hiyo. Ninapenda hilo vizuri zaidi. Kwa kawaida i uwaazika wavulana hao kuweka kiti kama mtu kiia vibaya, kwa wachache wa wakati mmoja wanasikia vibaya, konahacha wangoje hapo kitini, maoama kuketi kitini <coughs> mpaka namba yao iitwe, mpaka wanapoweza kuombewa. Nami ninaamini kwa na uponyaji wa kiungu, imoja ya mafundisho makuu ya Biblia. Lakini uponyaji wa kiungu una mengi wake zaidi ya yeah, kwa yeah, uponyaji wa kiungu uponyaji wa kiungu unasema hii ya kwamba kuna Mungu anayekuja tena tena. Uponyaji wa kiungu unanena juu ya nini? Ni arabuni ya ufufuo wetu. Ikiwa hakuna uponyaji wa kiungu basi hakuna ufufuo ini. Naona, na ikiwa hakuna Roho Mtakatifu sasa kubatiza, hakuna uzima wa milele katika ulimwengu ujao. Biblia ilisema hii ni arabuni ya ufufuo wetu. Nani mnajua arabuni ni nini? Ni malipo ya kwanza, naona na kulipaiseme ulinunua shamba walitaka dola elfu kumi kwa ajili yake nawe ukalipa elfu mbili hizo ni Now, pesa zako yes, za arabuni na bita arabuni yake sasa kama ubatizo huu waroze katibuni arabuni tu ya yale yajayo ndotakuwaje wakati wakati tutakapopata bei kamili litakuwa tukufu. Sasa hii ya leo tutajaribu kufunganisha wana kipenda, baadhi ya mambo hayo katika nyakati za kanisa uh, hizi papa uh, hapa ndani na kitu kinachoingia wale mia na arobaini na nne elfu wale masalia wale wanawali waliolala wale wanawali wenye busara, kuia buhuri na Roho Mtakatifu kuwa kitu, alama ya mnyama mambo hayo yote kunini tu mwisho wa wakati na kila kitu kinaangukia right papa hapa ndani mahali pamoja. Kwa hiyo basi, inatupasa kuuchukua msimu wote uliosalia wa baridi kali ielezea hili ali sisi, ukipata kitabu cha Ufunuo tuone jinsi kinavyofungamana pamoja, mpata you know, kuona umesafiri vile vile. Bwana huyu ni ili mwanadamu anahisi zile zile anahisi sita ama hisi tano hasa ambazo um, wamekuwa nazo tangu tangu walipokuja duniani miaka elfu sita iliyopita, lakini hapa hapa katika miaka ya mwisho ile michache ya mwisho ya moja iliyopita, jamani Ye yeah, amekuja kule nyuma akisogea polepole katika gari la maksai kini kutoka kwa hivyo, gari la maksai katika miaka mia moja iliyopita ametoka kwenye or gari la maksai hadi kwenye roketi inayoruka karibu maili elfu mbili kwa and saa. Hivyo ndivyo ameamka eamka mno, kutoka kwenye gari la maksai hadi kwenye roketi. Pia angalia, imekuwa tu ni miaka michache iliyopita. Mbona ningesema si zaidi ya miaka hamsini iliyopita atoka kando yake na kufugusha namna hii, nayo ilikuwa na njia moja tu, nawe ulikuwa na kikubwa cha raba kwa ajili ya boli, nawe ungekipida namna hiyo, na walisema vicho kingeenda mwendo wa kasi mno wa maili kumi na tisa kwa saa. Sasa sasa alishuka uh, akaenda akapakia mchanga kwenye behewa na kuufanisha pale juu na kupakia so magunia apate kukishugulia <laughs> <magunia, laughs> <magunia. laughs> aone kama kweli kingeweza kwenda mwendo wa maili kumi na tisa kwa saa. Naona ili laiti ingalimiona hivyo barabara ingeenda tu kumi ita tukapata huku, mnaona Jamani, kilikuwa ni kitu cha kushangaza sana. Na nani, nawazia tu, hiyo ilikuwa ni huko nyuma, kuwa na umri wa yapata miaka saba. Naona jinsi hiyo uh, ilikuwa yapata mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na nne. Hatuwazieni tu jinsi mambo yamebadilika tangu wakati huo basi angalieni, imekuwa right tu miaka arobaini iliyopita ama kitu fulani. Basi angalieni, alikuwa na miaka elfu iliyopita, fanya hayo yote pamoja na haya hapa hapa, ndio right. Ilisema ya kwamba aliyefanya hivipiza mwisho watakimbia huku na huku na maarifa yataongezeka. ili iliweza kuambia juu ya Nahuma alipoona barabara ya outer drive drive huko Chicago miaka elfu nne iliyopita, alisema yangesongamana katika barabara pana. Sasa, ni nini nimekuwa ambapo walikuwa na barabara zao kama vile katika mahali mbalimbali pata nafasi ya kudeelea gari la farasi kupitia katika miji yao, lakini labda bali, bali, ungekuwa kama kwa kwenye ukuta ule, upana wa barabara zao pana tu vya kutosha kwa gari la farasi kupitia barabara hiyo ilikuwa barabara pana, akasema akasema angekimbia like kama umeme ma hmm, gari haya na yangeonekana uh, kama mienge like hizo ni taa zao. Tena akasema ingegongana moja na in jingine, ajali za barabarani. Nabii huyo aliinuliwa juu ya wakati huo kuangalia huko mbali, miaka elfu nne kuona hayo ya kica wazieni hilo vuvio bali tuko But kwenye wakati time, wa mwisho enyi marafiki niitu, vivyo hivyo na maandiko, kwa mambo haya yote yanatukia. Maandiko yote yamewekwa mumu humu ndani katika wakati huu wa mwisho papa hapa. Nami niliwazia asubuhi ya leo kama Mungu angekusaidia kuyafunganisha haya baadhi ya mambo haya kadri tuwezavyo halafu, kwa leo ule wakati mkuu wa mwisho wa kanisa la Laodikia, hivi unavyopokea ujumbe wake, kisha unaenda Kongo kuuza ujumbe wake moja kwa moja, unaingia katika hali ya uvuguvugu ambao Mungu anautapika kutoka kinywani mwake See. Naona kwa maneno ways, mengine inamfanya kije tumboni mwake hata, uh, kuanzia juu ya hili nitakutapika kutoka kinywani mwangu akasema. Sasa na baadhi ya maandiko yaliyoandikwa hapa ambayo ningetaka kuyarejea asubuhi ya leo. Alinashangaa kama lingekuwa ni jambo gumu sana kwa dakika moja tu kusimama kwa ajili ya maombi. Baba yetu wa mbinguni mwenye rehema, kuja tena asubuhi ya leo kwenye siku hii ya Sabato, nje njeikuwa zimeanza kunyesha na upepo wenye baridi kama barafu ukivuma. Oh, bali tunashukuru sana kwamba tunapaa juu ya vitu vyetu leo hii, kwamba tuna mahali padogo tungali taifa place, ambapo unaweza an kuja na kumwabudu Mungu kwa njia yoyote ambayo dabiri yetu inatuambia, tuabudie. Alafu tunaona katika neno lako ya kwamba hili halitadumu muda mrefu sana. Hatujui ni muda gani zaidi, huenda ikawa ni majuma, miezi ama miaka. Hatujui bali wakati fulani tutaweza kufanya hivi. Kwa hiyo tunaomba Baba kwamba utatuweka chini ya uongozi wako wa kimungu, aliya mawazo yetu ikawe juu yakoipakati za moyo wetu zikubalike mbele zako, ee Bwana. Mehe dhambi zetu, naomba hayo, tunapoziungama kwako kwamba tumetenda dhambi na kuikosa ile njia, nasi asistahili kuitwa wako, ila tu kufanye vibarua wako Bwana, nasi tutakuwa tayari kufanya lolote utakalotwambia tufanye. Kazi yoyote iliyowekwa juu yetu, tayari kuifanya, ila tu kiitokee katika ufalme wako bwanapate kufanya kazi katika majira haya ya kuikisha sana yanayoukabili ulimwengu. Bariki sasa kwa uwepo wako, fundishe kwa Roho wako Mtakatifu, ukaiwa ukitokana na kuwapo kwetu hapa pamoja. Kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu, Amina. Sasa ningetaka kwanza, ningetaka kumtambua kila mmoja wa marafiki zangu hapaukuaniwaona hapa afya lezugu sana hapo wakati wa usiku, na zetu ziko huko nyuma mahali pale panaponing'inia chini, wala haziwamulishi watu, na kwa namna fulani ni vizuri kuona kutoka kwenye mibara hii usiku hapa na pia mchana. Nawaona wengi wa marafiki zetu kutoka sehemu mbalimbali nchini, ambao ninaweza kuwatambua vizuri zaidi leo liko vile ningeweza Hata hivyo ninawaona wengi wa ndugu zangu wale wafuasi wa madhehebu na kadhalika, wameketi hapa hapa pamoja nami. Basi kwa hiyo nawathamini sana sana. Mimi Mungu awabariki daima na awasaidie, ndilo ombi langu. Na sasa, naam, ndugu. akusema kuhusu ono ama ndoto ambayo ndugu fulani alikuwa nayo ambayo alisimulia kabla tu ya kuondoka jana usiku. Akaniona nimesimama kwenye nchi ya dunia na wingu jeusi likibingirika kunifuata maisha ya watu mashuhuri yote hutukumbusha. Naona yale Paulo aliyofanya yale Ireneo aliyofanya yale Luka aliyofanya yale Wesley aliyofanya ama yale Mtakatifu Martin aliyofanya yale waliyofanya. Maisha ya watu mashuhuri yote hutukumbusha kwamba tunaweza kuyafanya maisha yetu adhimu, unapowachana unawacha nyuma yetu kumbukumbu, kumbukumbu ambazo labda mwingine kati ya ka hatuna nafasi na labda kama like wakati kia wa kiangazi, wakati ni joto ama kingine ambapo tunapata ushuga wa michezo wa shule ya upili ama chochote kile, kitakuwa vyema kitabu cha ufunuo, so basi, ama kitu fulani, ama kitabu cha Danieli na ufunuo na kuvifunganisha pamoja, ili tuweze kuwa nao sasa hati kufikia kuwashughulikia Wayahudi Wayahudi walikuwa kama nilivyosema, katika wakati wa giza wa mwaka elfu uh, moja mia tano, ukasisi wa Katoliki wakati walipokuwa wakijimarisha, waliunganisha kanisa na taifa. Hiyo ilikuwa ni baada ya utawala wa miaka elfu walidhani walikuwa walikuwa kabisa kwenye ule watawala wa miaka elfu, kwa sababu kanisa lilikuwa limempokea halifa wake moja kama Kristo cokijuu ya kiti cha enzi nalo lineunganisha kanisa na taifa, yote alikuwa ni shwari ya kwamba utawala wa miaka elfu ulikuwa umeanza. Wangali wanaamini hilo, lakini hilo ni kosa sababu, utawala wa miaka elfu hauwezi hauwezi kuanza bila ya kuja kwa Kristo. Kristo anauleta utawala wa miaka elfu, yeye ndiye mwana wa ufanisi. Yeye atakapokuja, basi tutakuwa kwa na miaka years. elfu itakapotimia kuwako na unyakuo wa kanisa litapaa juu, halafu kurudi kwa. Basi kumbukeni sasa, wakati kwa, ni jambo gani lingine tunalotarajia? Kunyakuliwa kwa kanisa. Sasachaganye kunyakuliwa kwa kanisa, hukumu ya kiti cheupe. Kwa sababu unyakuliwa kwa kanisa, hakuna hukumu. Unaona yari umekutana nayo hapa hapa chini. Hiyo ni kweli, kwa kuwa wale walio ndani ya Kristo wako huru na hukumu. Yesu alisema yeye ayasikiaye maneno yangu kwa mini yeye aliyenipeleka na uzima wa milele, wala hataingia huuguni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Unafanya hivyo vipi? Unaingia ndani ya Kristo akubatizwa katika mwili mmoja, ziko wa kwanza kumi na mbili mwili mmoja, amebatizwa katika mwili wa Yesu Kristo. Mungu tayari ameuuua ni huo ame yeye asingeweza you kusimamisha know tena Malango matatu ya kwanza ya Ufunuo inashughulika na kanisa. Mataifa, Wayahudi, Wahabeshi, wauru, kila namna ya watu ulimwenguni, wanaenda kwa mataifa kufanyiza mwili huu, weusi, mzungu, wahudurungi, kila kitu. Shada la maua ndiyo ni kweli ambayo Mungu huweka madhabahuni mwa, huo umetokana na mataifa yote makabila, lugha na watu ina barua nyingi sana juu, I mean, ya hilo jini chotara ambapo nilitoa kamti juu yake katika, inasema ya kwamba wana Tom haramu anaitwa mtoto haramu angeweza kuingia katika kusanyiko la Bwana kwa vizazi kumi, ambavyo vingekuwa ni miaka mia nne, ambapo mwanaharamu asingeweza kuingia kwenye kusanyiko la Bwana. Hivyo ndivyo huko kuchanganya mbegu kulivyokuwa kubaya. Huyo alikuwa ni mwanamke ambaye alimwacha mwanamume mwingine aishi naye kusudi ya mzae mtoto, kwamba huyo mtoto alikuwa ni chotara, hii kwa bayo yake ili kwa mwanamume mwingine. Naona hilo ilikuwa ni ovu sana mbele za ilikuwa vizazi kumi hata kuimalizia mbegu hiyo tena mbele za Mungu. Lakini but, hilo halitumiki kwa wakati huu na kuzaliwa upya sasa. Walikuwa tu na kuzaliwa kimoja huko, nyumba kulikuwa ni kuzaliwa kwenyewe kwa kutuana kimwili, una huku kuzaliwa upya sasa ambako ni kwa kiroho, huko kunaondolea mbali yote hasa. Ni viumbe vipya katika Kristo Yesu waliozaliwa mara ya pili kwa roho wa Mungu viumbe vipya juu ya neno, kama baadhi yenu wanachuoni wazuri hapa naofahamu, akiwa haufahamu unaweza kulichunguza hilo. Kiumbe inatokana na neno la Kiunani la uumbaji mpya. No. Kama vile kulivyo kiumbe hapa kulichozaliwa kwa kujuana kimwili, wewe ni kiumbe kipya basi kilichozaliwa kimbinguni, uumbaji mpya wa Mungu wa mtu mpya, uumbaji mpya katika kuzaliwa, lakini hapana budi iwe ni kuzaliwa. Kama tu vile kuzaliwa kwa kawaida kulivyo muhimu, kuzaliwa kiroho ni muhimu vilevile kama kuzaliwa kwa kawaida Mume na mke vijana huenda wakafunga ndoa, na na wetu mdogo wa kwanza kamwita Yohana. Endapo hatazaliwa Yohana, kamwe hatakuwa hapa. Wewe huenda wewe, mawazo mangapi ya uongo inayokusanya kuhusu mbingu, jinsi ilivyokuu. Kama hujazaliwa mara ya pili, hutakuwa kule hivyo tu, mnaona, haina budi kuwa hivyo, haina budi kuwa ni kuzaliwa. Mungu ameweka sheria zake, kila kitu kinafanya kazi kulingana na sheria zake. Mnaona sasa, katika hivi masalia ya wayahudi atakayookolewa ay ametuwa nchi kisudi kufanya nafasi na kanisa vuguvugu na kanisa lililojazwa na Roho. Wakati mmoja alikuwa rais wa nini, kama msimamizi wa wilaya za kusini za kampuni ya utumishi wa umma. Alikuwafanyia kazi kuyasoma maandiko wakati huo, kama mvulana ili mtu yeyote anashaka oana alikula pilipili nyekundu kisha akashikwa na jinamizi huko kwenye kisiwa cha Patimu. Kasema bwana Bohan, hukupaswa kusema hivyo. Ye alikuwa ni bosi wangu msimamizi. Anani ulimwenguni angaliweza kukielewa? Itaeleweka wakati Roho Mtakatifu atakapokuwa tayari kukifunua. Hiyo ni kweli um, naye akasema oh, oh, jamani, nilijaribu kukisoma naye mchungaji wangu akajaribu kukisoma, niliingia katika matatizo makubwa mno, sema nilikuwa na, na bibi harusi amesimama juu ya mlima Sinai. mnaona wale mia na arobaini na nne elfu bibi harusi ambao hawakuwa walikuwa ni Wayahudi, na wale ambao yule joka aliwatuma kuwa kumuwali mwake kufanya vita na masalia wale waliosalia wa ule uzao wa mwanamke walioshika amri na walikuwa na muda wa yesunye bibi harusi alikuwa utukufuni. Mnaona, wale mia arobaini na nne wamesimama pale juu ya mlima Sinai kabisa na jina la baba yao kunetaji latowao. Hiyo ni kweli kabisa. Wayahudi wale masalia wa Wayahudi, ndipo huyu hapa joka anakuja, ule ukatifu wa Kirumi ambapo utalenjiwe lilikuwa limenyakuliwa ua kwenye karamu ya arusi kwa muda wa miaka mitatu na nusu. Ipo yule okona joka daima ni Rumi, yule joka jekundu Nani aliyesimama mbele ya kanisa la Israeli, mwanamke Israeli, kumla mtoto wake Yesu mara alipozaliwa? mod alikuwa tangazo kwamba kwamba kila mtu alipaswa kuua kila mtoto kuanzia miaka miwili kwenda miwingi kuenda chini, kitia mauaji kote, ambaye aliwaua watoto wote wa Kibrania kote nchini nchini. Jambo lile lile ambalo Farao alifanya, kushika mtu ambaye alikuwa ni mfano wake, waua watoto wote na akamo. Mungu anajua jinsi ya kuwaficha. ii hamna kuraha mle pitpahali pa kujificha a ilisema baada hamna floor, budi kujihesabu wafu na uhai wenu katika Kristo umefichwa katika Kristo na kutiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu Mtakatifu. Ni jinsi asingeweza kukupata hata afanye nini? Naam, asingeweza really. Na unaona umefichwa katika Kristo, enye hesabu umekuwa na uhai wenu umefichwa katika Kristo, umefichwa katika Mungu kwa Kristo na kutiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Sasa masalia haya ni mwanamwali aliye lala ambaye alitoa maji tugani mwake kufanya vita na uzao wa mwanamke uliosalia. Sasa masalia ni kitu gani? Inawapasa kuweka mifano hii pamoja. Sasa kuna kanisa ambalo ni kanisa la kawaida, labda naweza kulichora hapa na kulifanya dhahiri kidogo. Ama nikichukua muda wako kidogo naomba unisamehe. Sasa <laughs> <laughs> <there is> <laughs> kuna nini? Sasa ni, kumbukeni ya kwamba kuna nini? Siamini. Niliandika hilo kama Asiyeamini huyo ni mwenye dhani K, hapa pana mwingine ambaye ni wa kawaida nitampandika kama a, kanisa so la kawaida. Hapo huyo, hapa mwingine ambaye ni kanisa lililookolewa, kanisa lililookolewa. Hapa yawekeni ni anyi mwenu wakati wote. Sasa katika kanisa hili ililotoka, kuna matabaka mawili katika kanisa hili, mpaka hapa na hapa. Haya yalifananishwa na su moja, lilikuwa ni mwanamwali aliyelala, hilo lingine lilikuwa na mafuta kwenye taa yake. Sasa niiiotewangapi wanaoikumbuka hadithi hiyo? ia akaja farasi wa kijivu, mauti na kuzimu yakakutana naye, kila mmoja wa hao wapanda farasi akiwa juu ya farasi. Sasa baada Now, ya mambo haya, baada ya maangamizi haya makubwa, kwanza kutokea alikuwa ni rungi akaau kote duniani akishinda, tena apate kushinda ipo akaja yule kwenye ule wakati mkuu wa njaa, kibaba cha ngano kwa nusu rupia, baba viwili vya so shayiri kwa nusu rupia na kadhalika, aaliuaguza mafuta yangu na divai. Halafu na kuendelea hata alipoifungua ile ile mihuri baada ya hayo, nikaona malaika wanne wamesimama katika pembe nne za nchi, wakivizuia pepo nne kivume juu ya nchi wala juu ya bahari au mti wowote. Nikaona malaika mwingine akisuka kusa mawio ya jua yenye mihuri ya Mungu aliye hai, wapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne ambao kiangalia kuta ndefu. Alipofanya hivyo, aliona machukizo yanayofanywa mjini hapo. Kukatokea kaja watu wanne wenye silaha za kufisha na wakaenda kuua kila kitu kote mjini ya Yerusalemu na kabla yeye wajaanza kuua walifika waliwasimamisha kwa kuwa alitokea mmoja amevaa mavazi meupe kwenye kida kidau cha wino cha mwandishi wakati waliopata kusoma hilo baguni mwake ezekieli nne basi alikuwa na kidau hiki cha wino cha mwandishi baguni mwake amevaa mavazi meupe mean yeye akasema mije mjinikiuwe chochote Paka kwanza uliwatia muhuri watumishi wa Mungu katika vipaji vya nyuso zao, naye katoka akaenda akawatia muhuri, hata alisema watoto wadogo na kila kitu Kuwatia muhuri ndipo wale wenye silaha za kuufisha wanne wao walipokuja kaingia na kuangamiza kila kitu kabisa. Hawakuwa na huruma wao, wanaume, wanawake, watoto na kila kitu, akichokuwa na muhuri huu wa mtu huyu wa kwanza wenye kidau cha wino cha mwandishi aliyewatia muhuri. Yosifus ameandika hayo hapo, jinsi walivyotoroka basi. Wale tu waliotoroka, kwani wale ndiyo yachukua maneno ya Bwana Yesu, ndipo walipoyaona majeshi yamehuzingira. na titoaedisitini na sita, walipomwona Tito amehuzingira kuta za Yerusalemu, wazingira wote mle ndani, walikula nyasi saka misini Walikula gome gome kutoka kwenye miti, wakala nyasi ardhini, waliwachemsha watoto wao mmoja kwa mwingine na kuwala, waliwaweka na njaa, waweka tu mle ndani, na hatimaye wakavamia mle ndani na kuwaua, hata damu ikatumika nje ya lango kama kama ikitiriika vitito vya damu ikitumika nje ya lango, wakaliteketeza hekalu, hekalu, wakazibomoa kuta na unasimama pale hata wa leo nao Uislamu wa Omar ulijengwa ambapo hekalu lilisimama. Na Yesu alisema hayo katika Mathayo ishirini na nne akasema akapoliona, chukizo la uharibifu imesimama mahali patakatifu, ambapo nabii Danieli alinena alilonena habari zake, halafu yametiwa mabano, asomaye na afahamu. Mnaona hapo hapo kwenye eneo la hekalu Uislamu wa Muhammadi umesimama no, kama vile Yesu alivyosema ungesimama. Naam, kama Danieli alivyosema ungesimama, Daniel. Kisha Yesu akathibitisha kwamba kwa kwa ungesimama. Angalia hao mwanabii na Mungu hapo wakitabiri uh, mambo hayo, napaka kuzikubaisi nyuma ya shunbo zetu, jua ya kwamba tuko wakati wa mwisho mwisho hakuna kilichosalia. Mambo haya yote yanatukia, jinsi ye alivyosema yangetukia, napaswa kututia moyo kufanya tujitayarishi. Ye alisema, Yesu alikuonyaaao yaona mambo haya yakiumia, ama yale tunayozungumzia, kasema, inweni kichwa chenu, ukombozi wenu umekaribia Lingeaidi nini siupata ulimwengu wote na kupoteza wa vio vyote vile? Hatuwezi kushinda jinsi hiyo. Kuna ushindi mmoja tu, hiyo ni kwa njia ya Kristo. Ndipo huna budi kushinda, huna budi kuondoka hapa. Huenda ukaondoka kabla ibada hii haijakwisha, huenda ukaondoka kabla ya machweo ya jua, usiku wa leo, huenda ukaondoka kabla halijachomoza asubuhi, kabla ya jumapili ijayo huenda ukawa umeondoka. Sisi sote hatujui tutakapoondoka, bali unajua huna budi kwao. Kwa hiyo ni jambo la kijinga kuahirisha. Unakanyaga kanyaga, unacheza na mauti. Ni kama ile like sileji ya kale ya kutelezea ato wakipanda sileji na ukiguzuka kitu hiki aone jintu walioweza kukaribia, ndipo mara kabla hawajajua hao Wakateleza mpaka chini, na hivyo ni kama inu unavyofanya unateleza huku na huku, kiine dakika hipi kitu fulani kaakutatiza, nawe umekwisha. Kwa hiyo unakoma, ajali ya motokaa, kichochote uie, nawe ndipo kikomo chako cha milele kimewekwa papo hapo mbele zako. Niwazie hilo, ewe rafiki. Utakapoliona chukizo la uharibifu limesimama mahali patakatifu. Sasa basi siku za kuja kwa, baada ya Yesu kuondoka, Roho Mtakatifu alikuwa mtu yule mwenye kidau cha wino wa mwandishi ubavuni mwake, naye alipita Yerusalemu kuweka alama juu ya watu si ule mzigo wa siku zote kwa ajili ya waliopotea, ule utamu. Usiruhusu chochote kiinuke na kuweka cie nafsini mwako, haikui mtu yeyote atakufanyia vibaya jinsi gani au chochote kile. Kamwe usiruhusu kiwe na hatia ya kufuatilia kipindu ktoendanga na nafsini mwako, kitamhuzunisha Roho Mtakatifu akuondokee. Hakika kitamhuzunisha nikarudi nao, wakapiga simu na kusema mwambie aje aja ya naziri ya leo, naye meda akasema wale mawakili, ikatokea ukosi mlangoni, wambie hata si muhumu, akasema bill, nami nikasema mwambie siko hapa ndani sasa hivi. Ndipo nikatoka nje, ndipo nikatoka huko nje na kuia vibaya, nikarudi naye akamwambia nikaona ameudhika, anaenda kumwombea na mtu aliyeingia hapa aaanga mgon. Nilipoanza kuweka mkono wangu juu ya mtoto huyo mchanga ni mwombee, kikaniambia wewe, ni mnafiki, mnaona, unajua ulichofanya. Nikasema, bwana, ili kumwombea mtoto wako alihuulika ndani yangu, wala haja ya kuweka mikono yangu juu ya huyu mtoto, ngoja tu mpaka nitakaposahihisha jambo fulani. Nikashuka na kumwambia wakili wangu, nilifanya kosa. Akasema ilifikiri ulikuwa umetoka mko no, was... wangu kusema jambo ambalo balo halikuwa kweli. Akasema samahani, sikukusudia kufanya hivyo. Nikasema utanisamehe hilo kisha nikamwomba mke wangu anisamehe hilo, ndipo nikarudi huku. Ilikuwa ni, uh, ni Julai no, kulikuwa kukungu sana. Nilikuwa ndani ya pango alasiri wote, nikaona na kusimama juu ya mwamba huko nje, nami ningeangalia huko mbali, aiavilimani ni kuzuri sana na majani a yapata saa kumi na moja senashara alasiri, msimu wa kiangazi. Hakuna kitu Sasa waangalieni wafuasi wa kanisa aina wa ya watu walioenda kanisani liunga tu la kanisa, wote walisema bona, na majeshi yanayokuja na vita zinakuja, hima tuende nyumbani mwa Bwana really na kuomba They... bali wamechelewa kupita kiasi Halikuwafaidi kitu, mnaona? Bali walikuwa wakiangalia hilo onyo, au wanafunzi iyo yale Yesu aliyosema nao, wakaponyoka. Wanahistorea walisema kwamba wale walioitwa, waliyoitwa, walawasisema walikula mwili wa huyu aliyeitwa Yesu aliyekuwa akiwaponya. Naona walikuwa wakila ushirika, hawaku na ni nini, hakujua ulikuwa ni nini. Naona maana and alikuwa ni mtu wa kimwili, ni mwaminio mwanahistoria tu, naye nao wakaponyoka hasira iliyoijilia dunia sasa. Unaona kisha Yerusalemu yote ikaangamizwa. Hiyo sasa hivi hapa linaenda sambamba kikamilifu ufunuo sap. Sasa angalieni tangu wakati wa Tito kuuzingira Yerusalemu, duniani There kote kaja ya kuwapo na wakati kotea, historiawako ulimwengu mzuma ulienda vitani mpaka mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na nne. Sasa sikilizeni kwa makini hapa, hapa ndipo wana alipoenda upepo usivume juu ya inchi ama bahari. Kisha aesa mwingine akishuka kutoka mawio ya jua ambako Yesu akatokea inye duhuri ya Mungu aliye hai kwa kipaji cha uwapo mkononi mwake Mungu hana wakati, wake ni umilele. Sisi hupima kwa nyakati itumekee kiziwacho ni inchi na miraba maili na kadhalika. So Mungu ni umilele, hana mwanzo wala mwisho, mana yeye yeye ni wamilele. Sasa na mwaka elfu moja mia tisa kumi na nne uteleishojilumani kwa ajili ya vita vya dunia Baba ya ndugu alipata hili dhahiri, yeye ni shahidi wa Yehova aliyeongoka, mnaona. Na kwa hiyo basi jambo hili uh, wote walikuwa wakienda vitani, wote mnakumbuka hilo vizuri, na mwaka elfu moja mia tisa kumi na nne sasa. Kini ajabu umo humo katika kufungua kwa vita vya ulimwengu na juzuu lake, kwa juzuu la pili hapata ukurasa wa arobaini na nne kwamba hawajui hata wa leo ni nani aliyesimamisha vita hivyo. Kaisa Wilhelm alisema hakuwa kitu kama hii, ni mara ghafla vilikoma, wala hakuna ajuaeni kwa nini walikuwa wakipigana. Hawa hapa wanakuja huku mbele na nini, wote wakaja, vyote vilikuwa vimekwisha, vita vikaisha. Walikuwa tayari wametia sahihi mkataba wa amani pasipo kujua kilichotukia. Sasa hakika hiyo ingechukua siku moja ama mbili kuelezea hayo yote, hawakujua bali. Hebu tuyafunike yote na kuvusia mambo ya Mungu, ndiye aliyevikosesha kulitimiza neno lake huyo hapo, yule malaika aliyevikomesha hao malaika, malaika waliokuwa na vitu vya kisyani huuangamiza ulimwengu mzima. Malaika mwingine akasema, ngojeni kidogo, hivyo ifanye hivyo, tabudi kuwatia muhuri hao watumishi wa Mungu wetu kwanza katika kipaji cha uso wao kwanza. Hiyo ilikuwa ni kule tu mwanzoni mwa Pentekoste huko nyuma, mwaka elfu moja mia tisa na sita elfu moja mia tisa kumi na nne huko chini. Wangapi wenu mnaojua? Je, kuna mpentekoste yeyote wa kale humu ndani anayezikumbuka hizo siku mle ndani? Hakika. Wakati huo ni nyakati hizo za mwanzoni, wako ndio kwanza au aanze kushuka nao, watu wakaanza kumpokea mtakatifu, unena kwa lugha, waombea wagonjwa na kadhalika, kwanza yaanze kutukia kama katikati ya nyakati hizi hapa. Wakati tu ilipoanza kanisa, lilikuwa ni halisi, ikaanza inaanza kukua ikaingia so, a, a itikadi zao ama vile hiyo ni ikielekea kwenye mwisho wake. Kila kitu kinaelekea moja kwa moja hapa mwishoni. Unaona, tarehe kumi na moja Novemba saa tano mchana mwezi wa kumi na moja wa mwaka siku ya kumi na moja ya mwezi kumi na moja ya mwezi ya kumi na moja a nakumbuka, basi yale Yesu aliyosema kuhusu hilo tu. Mmoja alienda kwenye shamba la mizabibu kufanya kazi wakati moja moja one moja akapata rupia moja mwengine kna walikuwa ni watu wa saa kumi na moja hiyo ilikuwa ni kweli kweli hao hapo watu wa saa wa kumi na moja nimezuiliwa, sasa inafikia wakati wao wa kuingia nao, wanapugajika kutoka kwa Wayahudi hao. Kama taifa ukuwa wametawanyika kote ulimwenguni, huko chini kabisa urani no na mahali mbalimbali, ambapo hata hawakujua Yesu walikuwa duniani, amwe hawakujua lolote kuhusu Agano Jipya wala chochote kile. Na sasa unaweza kuangalia kwenye gazeti la Life na mengineyo, kuonyesha picha zao wa kirudi hivi. Yesu ako sema hilo, takapoona mtini ukikiiwa, Wayahudi daima wamekuwa ni mtini. Kizazi hiki hakitapita hata haya yote yatimie, na sasa wamerudi tayari back? tayari ni taifa. Wana pesa zao wenyewe na bendera we yao wenyewe. Kila kitu nalo limetambuliwa katika UN, hao ni taifa. Niko tayari Yote yana uhusiano. Bwana yuko duniani. Sasa naona yeye anazunguka kila kitu kwa ajili ya kuja kwa Bwana. Wale waliosikia vile dhambi waliasmaa kuona kama mambo haya ndivyo yalivyo yale tuliyosikia, mnakumbuka hilo? Ipo malaika mmoja akashuka, akaenda. Mmoja alikaa pamoja na Ibrahimu mteule. Sodoma ilikuwa hapa chini, naye Lutu alikuwa katika Sodoma. Hao malaika wawili wakaenda kule chini kuhubiria, kulikuwa masuni ile kundi dogo sana, mwanamwali aliyelala. Naona vema, bali yule malaika mmoja alikaa pamoja na Ibrahimu. Hao malaika walihijiri huku chini, Ibrahimu na, na, na hao wengine wakawavuta na kuwatoa. Lakini malaika aliye simama pamoja na Ibrahimu alikuwa amemwelekeza mtu wake kwenye hema. Yeye akasema, Ibrahimu, wapi Sara mkeo? Mkeo waje? Alikuwa ameolewa, alikuwa ameoa. Naye alijuaje alikuwa na mke? Basi alijuaje jina lake, jina la mke lilikuwa ni Sara? Akasema yuko hemani nyuma yako. Akasema, hema nimekupa I'm ahadi. Ah, mimi naona huyo malaika alikuwa ni nani. ilikupa ahadi, itakuzuru kulingana na wakati wa uhai. Sara atamzaa mtoto huyo mchanga, naye Sara kwenye hema nyumba yake akacheka right. iipisin malaika uo amempa kifogo, akasema kwa nini Sara akacheka? naona ile ishara aliyolipa kanisa teule yeah. naona yeah. ishara waliopata Sodoma hayo hapo, matabaka yako matatu ya watu hapo hapo tena, miarigia moja kwa moja tena Mnaona, lakini huyu hapa Ibrahimu na tamaa yake, naye yeko alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma akatokua a kuja kwake mwana wa Adamu. Naona malaika hao watakuwa hapa duniani wakifanya jambo lile lile. Naona iwasababu mbili huenda kwa baba yetu na kadhalika, namna hiyo hana budi kwenda. Mnaona jakkula hao wanaume, wanaume wote mashuhuri huko nje, wanaoenda wana miamsho, anawabidi kwa sababu wana wanawatoa kwa nguvu. Kamwe hawakufanya miujiza kule chini mchache, kama vile kuwapofusha watu, lakini kuhubiri injili huwapofusha. Mnaona, Biblia inasema hivyo. Ni jamaa huyu hapa nje alifanya ishara hii. Ishara ya kimbuuni kajahivu na kini lake ambalo ni kanisa teule sasa. Mwaka elfu moja mia tisa kumi na nne Mungu huliingia vitani, wala hawajapata kuwa na amani tangu wakati huo. Naima wakiingia wakiingia ndani wangali wanafanya jambo lile lile, bado nao walikuwa wakifanya nini? Kushikilia e, Mungu turehemu, wakishikilia kitu hicho kitu ilichokiona katika kono, kitu hicho chote kitapikia maangamizi. Danieli alisema hivyo akisema, watakuwa hivyo, wako na sabini ama miaka saba iliyotabiriwa kwao, bali imefanyia kwa ajili ya wokovu wa Wayahudi. Yeye alisema asili aliye mtawala ambaye ni Kristo atakuja na kutabiri katika miaka hiyo sabini ama miaka saba, atakatiliwa mbali. Yeye alihubiri miaka mitatu na nusu, kisha akakatiliwa mbali, nayo sadaka yakia itaondolewa ambayo Danieli alisema vema right. Alafu kuna wakati uliotolewa kwa mataifa wakafikia kwenye wakati huu. Alafu bado kuna miaka mitatu na nusu uliosalia kwa Wayahudi. Sasa kama tukifumbua Ufunuo kumi na moja, ikuwa papo hapo mwisho, kanisa halionekani mpaka mlango wa kumi na tisa wa Ufunuo, bali mwishoni mwa huo Elia na Musa wanarudi tena tena na kuwahujiria Wayahudi, watu wawili waliotoa mafuta kwa roho huyo, ama labda wao wenyewe ndiyo wanawaua na kuweko katika njia iitwayo Sodoma ambapo Bwana wetu alisulubiwa Yerusalemu. Iko baada ya siku tatu, roho wa uhai aliingia ndani yao, nao wakapanda juu, wakafu yaata moja ya dunia ikalipuliwa vipande vitanoa, walifanya maajabu na ishara kama tu walivyofanya kama huo mu kwenye kidau cha wino wa mwandishi alikuwa ni roho natambua, hivyo kila malaika yule yule anayekuja tena pamoja na Roho mtakatifuuli wa Mungu aliye hai. Efeso nne thelathini Roho Mtakatifu wa Mungu kutiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu, wala hawezi kufanya chochote sasa, mpaka hawa Wayahudi watakapoitimo machache aliyopita ailisha chochote pamoja, tutaingia kwenye UN ndiko tayari in. Tuko kwenye vito, kila kitu kimetiwa muhuri sasa. Sasa angalieni kuhakikisha kwamba hawa ni Wayahudi. Sasa itachukua nini? Nisema wala bahari wala mtu yote hata tutakapokwisha kuwatia muhuri watumwa wa Mungu wetu juu ya vipaji vya uso wao. Sasa tunashuhudia kwamba ufunuo huu wa kweli naieni hikiia hesabu yao waliotiwa muhuri, walitiwa muhuri watu mia na arobaini na nne elfu makabila yote ya Israeli. Israeli, Israeli, wako wapi? Ndio kwanza wakusanyike wako kule wakiwa tayari kujia wakati muhuri, ceiling, bila la Yuda, wa kutiwa muhuri muhuri bila la Yuda kumi na mbili elfu waliotiwa muhuri bila la Rubeni kumi na mbili elfu bila la Gadi kumi na mbili elfu Naftali